Học viện kỹ thuật quân sự
Hãy đăng nhập để có thể dùng đầy đủ chức năng của forum

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng nhập để có thể dùng đầy đủ chức năng của forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

100 Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, Hà Nội

You are not connected. Please login or register

Truyện cực ngắn

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Truyện cực ngắn Empty Truyện cực ngắn Sun Aug 16, 2009 12:07 am

AliciaKeys

AliciaKeys
Super Member
Super Member

Mất xe

Nhà có hai chiếc xe đạp. Mẹ đi dạy hàng ngày phải chạy một chiếc. Còn lại một chiếc cho nó đi học đại học.

Hơn hai năm đại học trôi qua, lối sống nhộn nhịp ở thành phố đã cuốn hút nó. Những quán nhậu, quán cà phê, quán bi-a trở nên quen thuộc đối với nó.

Một buổi tối nó đi bộ về nhà trọ. Mặt buồn xo. Hai đứa bạn cùng phòng đang học bài bật dậỵ “Xe mày đâu?”. “Mất rồi”. Để giáo trình lên bàn, nó nằm úp mặt vào gối, chẳng buồn nói chuyện. Hai đứa bạn lại gần vỗ về, an ủi.

Cuối tháng nó về quê. Ba mẹ không mắng, chỉ buồn. Ngày đi, ba cho tiền. Nó nhét tiền vào bóp. Một tờ giấy mỏng chợt rơi xuống đất. Mẹ nhặt vội tờ giấy và trả lời thắc mắc của ba :”Hóa đơn thuốc của em, tháng trước em cho con tiền vô tình cái hóa đơn bị kẹp vào giữa xấp tiền, may mà còn”.

Nó nhìn mẹ, hai dòng nước mắt lăn dài trên má. Ba đâu biết rằng, cái hóa đơn thuốc mà mẹ nói chính là giấy biên lai cầm chiếc xe đạp của nó.

---Nguyễn Chí Hiếu---

2Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 3:45 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

ẹc,chỉ tưu trách mình dc thôi pouting

3Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 4:03 pm

_Allvis_

_Allvis_
1st
1st

Bà mẹ này cao cả quá , đọc mún hjx hjx

4Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 6:50 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

hix hix cái j`,chơi đòn tâm lý này mới là cao thủ,lương tâm thằng này mà có răng thì lần sau có cho tiền cũng chả dám đâu

5Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 8:36 pm

AliciaKeys

AliciaKeys
Super Member
Super Member

Cái bạn mới có 8800 cứ cẩn thận nhá lol Đọc truyện này mà rút kinh nghiệm, k bh phải vào tiệm cầm đồ Razz Tớ nói vậy thôi, chứ nếu bạn "con ngoan trò giỏi" thì đừng phật ý Razz

6Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 8:38 pm

_Allvis_

_Allvis_
1st
1st

hjx hjx theo nghĩa đen là mún khóc ấy , 2 Mod này giỏi văn quá toàn nghĩ ra toàn cái lung tung bậy bạ . đời thủa nào mình xài 8800 mà phải đi cắm xe đạp Laughing

7Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 8:42 pm

AliciaKeys

AliciaKeys
Super Member
Super Member

Hơ hơ tớ lo là lo cho cái con 8800 bị vào tiệm cầm đồ ý ( giả sử Evil or Very Mad Chứ ai biết bạn đi xe đạp xe máy or ô tô Laughing

8Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 8:48 pm

AliciaKeys

AliciaKeys
Super Member
Super Member

Ah mà sao con gà như tớ lên Mod bh thế Laughing Thôi từ chức luôn không có đến lúc lộng hành lại mang tiếng ra Cool

9Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 11:16 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

AliciaKeys đã viết:Cái bạn mới có 8800 cứ cẩn thận nhá lol Đọc truyện này mà rút kinh nghiệm, k bh phải vào tiệm cầm đồ Razz Tớ nói vậy thôi, chứ nếu bạn "con ngoan trò giỏi" thì đừng phật ý Razz

ừ tên nó là Hoàng,gọi là "anh Hoàng" cũng dc,Hoàng nhỉ he he

10Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 11:18 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

_Allvis_ đã viết:hjx hjx theo nghĩa đen là mún khóc ấy , 2 Mod này giỏi văn quá toàn nghĩ ra toàn cái lung tung bậy bạ . đời thủa nào mình xài 8800 mà phải đi cắm xe đạp Laughing
liên quan j` đến anh mà ku lôi anh vào,cái j` linh tinh bậy bạ nào,nói thử phát waiting mà anh giỏi văn thì chú chết vì lốc vì bão rồi chứ chả phải gió đâu Evil or Very Mad

11Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 11:21 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

AliciaKeys đã viết:Hơ hơ tớ lo là lo cho cái con 8800 bị vào tiệm cầm đồ ý ( giả sử Evil or Very Mad Chứ ai biết bạn đi xe đạp xe máy or ô tô Laughing
ông chủ của hàng cầm đồ nào dám mua con 8800 này thì pm t phát,t đến đấy trao bằng khen+ 1 phần quà có giá trị vô cùng lớn về mặt tinh thần luôn lol

12Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Aug 18, 2009 11:23 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

AliciaKeys đã viết:Ah mà sao con gà như tớ lên Mod bh thế Laughing Thôi từ chức luôn không có đến lúc lộng hành lại mang tiếng ra Cool
chưa thấy ai dc thăng chức mà lại sợ mang tiếng cả,mà cũng chưa thấy ai có chức quyền mà ko có tiếng cả Laughing

13Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 12:14 am

_Allvis_

_Allvis_
1st
1st

Thằng Phúc nhá , mày combo post hơi nhiều đấy , del bớt đi nhá.
For AliciaKeys : ko sao đâu bạn , có năng lực và chăm post thì sẽ đc. ủng hộ , việc làm mod sẽ đơn giản hơn nếu bạn tích cực ,còn chuyện từ chức cứ để đấy đã , có jì tớ xét sau , bạn cứ tiếp tục như mọi khi , thế là ổn

14Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 12:25 am

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

_Allvis_ đã viết:Thằng Phúc nhá , mày combo post hơi nhiều đấy , del bớt đi nhá.
For AliciaKeys : ko sao đâu bạn , có năng lực và chăm post thì sẽ đc. ủng hộ , việc làm mod sẽ đơn giản hơn nếu bạn tích cực ,còn chuyện từ chức cứ để đấy đã , có jì tớ xét sau , bạn cứ tiếp tục như mọi khi , thế là ổn
combo post là cái j,tiếng việt đi xem nào Vietnammese please,ờ mà bạn TEA nè ,cứ làm mod đi có quyền sinh quyền sát vẫn sướng hơn chứ,cứ như thằng Hoàng kìa kìa,nó dọa t mấy lần rồi đấy,phận dân đen phải chịu thôi Crying or Very sad

15Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 12:27 am

_Allvis_

_Allvis_
1st
1st

có nghĩa là mày comment xong mà chưa ai comment đã lại comment , thế có khác jif Spam ko

16Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 6:45 am

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

khác chứ,đây là còn nhiều thứ để nói mà nó lại ko liên quan đến nhau thì phải chia thành nhiều phần chứ,ko thấy anh phải trích dẫn à,spam là spam thế nào

17Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 7:21 am

_Allvis_

_Allvis_
1st
1st

Thế thì mày enter để xuống dòng đc. cơ mà , mày có post truyện lên vẫn đủ , có mấy cáu comment thì thấm vào đâu , lắm chuyện

18Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 7:30 am

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

anh ko thích xuống dòng,viết tách ra cho nó dễ đọc Razz

19Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 11:32 am

AliciaKeys

AliciaKeys
Super Member
Super Member

Nếu tớ mà mở cầm đồ thì chỉ trả Alvis 100k cho 8800 của bạn thôi Laughing

20Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Wed Aug 19, 2009 2:46 pm

duyphuc

duyphuc
Super Member
Super Member

làm ăn thế thì lỗ to Tea à Laughing

21Truyện cực ngắn Empty Re: Truyện cực ngắn Tue Apr 06, 2010 1:24 am

avrillavigne

avrillavigne
Thiếu tướng 1
Thiếu tướng 1

đọc xong rút ra kinh nghiệm.ko để hoá đơn cắm xe trong ví Truyện cực ngắn 28121 Truyện cực ngắn 28121 Truyện cực ngắn 28121

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]